Kozi
Jami' at-Tirmidhiy

Fiqhi, Swala na Ibada

35 masomo

  1. HE-66510 Hakika Mwenyezi Mungu Mtukufu amefaradhisha faradhi basi msizipoteze, na akaweka mipaka basi msiivuke, na akah... Hukumu za Swala na Tohara
  2. HE-66519 Acha yanayokutia shaka na uende katika yale yasiyokutia shaka Hukumu za Swala na Tohara
  3. HE-66531 Haifai kujidhuru wala kumdhuru mwingine Hukumu za Swala na Tohara
  4. HE-66532 Laiti wangepewa watu yote wanayodai basi kuna watu wangedai mali za wenzao na damu zao, lakini ushahidi ni kwa... Hukumu za Swala na Tohara
  5. HE-4711 Hakuna kujidhuru wala kusababisha madhara, na atakayedhuru Allah naye atamdhuru, na atakayemtia mtu uzito Mwen... Hukumu za Swala na Tohara
  6. HE-10044 Jisafisheni vizuri kutokana na mkojo; kwani adhabu nyingi za kaburini zinatokana na hilo. Hukumu za Swala na Tohara
  7. 1668 Anachokipata aliyekufa shahidi katika maumivu ya kifo, ni kama maumivu anayoyapata mmoja wenu kutokana na kung... Hukumu za Swala na Tohara
  8. 2518 Acha linalokutia shaka fanya lisilokutia shaka, kwani ukweli ni utulivu, na bila shaka uongo ni shaka Hukumu za Swala na Tohara
  9. 3535 Alikuwa kituamrisha tunapokuwa safarini tusivue khofu zetu kwa siku tatu (mchana na usiku) isipokuwa kwa ajili... Hukumu za Swala na Tohara
  10. HE-5520 Enyi watu, toleaneni salamu na muunge udugu, na mlishe chakula, na msali usiku watu wakiwa wamelala, mtaingia... Hukumu za Swala na Tohara
  11. HE-6270 Atakayemtembelea mgonjwa ambaye hajafikiwa na mauti, akasema akiwa kwake mara saba: Namuomba Allah Mtukufu, Mo... Hukumu za Swala na Tohara
  12. 69 Ni safi Maji yake na ni halali mizoga yake Hukumu za Swala na Tohara
  13. HE-8357 Maji yatakapokuwa ni kulataini (Mapipa mawili) basi hayashiki uchafu Hukumu za Swala na Tohara
  14. HE-8378 Eneza maji ya udhu, na uachanishe kati ya vidole, na pandisha maji yafike puani, isipokuwa utakapokuwa umefung... Hukumu za Swala na Tohara
  15. HE-10046 Yakwamba Mtume rehema na amani ziwe juu yake alikuwa anapotoka kukidhi haja anasema: "Ghufraanaka" Msamaha una... Hukumu za Swala na Tohara
  16. HE-10930 Alikuwa Mtume -Rehema na amani ziwe juu yake- akisema kati ya sijida mbili: "Allaahumma ghfir lii, warhamnii,... Hukumu za Swala na Tohara
  17. 428 Atakayehifadhi rakaa nne kabla ya Adhuhuri na rakaa nne baada yake basi Mwenyezi Mungu atamharamisha kuingia m... Hukumu za Swala na Tohara
  18. HE-11303 Yakwamba Mtume rehema na amani ziwe juu yake alimuona mtu mmoja akiswali peke yake nyuma ya safu, akamuamrisha... Hukumu za Swala na Tohara
  19. HE-11310 Atakapokuja mmoja wenu katika swala na imamu akawa yuko katika hali fulani, basi na afanye kama anavyofanya Hukumu za Swala na Tohara
  20. HE-58060 Alitufundisha Mtume -Rehema na amani ziwe juu yake- hotuba ya dharura (Haja) Hukumu za Swala na Tohara
  21. HE-58066 Hakuna ndoa ila kuwe na walii (Msimamizi) Hukumu za Swala na Tohara
  22. HE-58067 Mwanamke yeyote atakayeolewa bila idhini ya walii wake, basi ndoa yake ni batili" Akasema hivyo mara tatu "Iki... Hukumu za Swala na Tohara
  23. 1165 Hamtazami Mwenyezi Mungu mtu ambaye kamuingilia mwanaume au mwanamke katika tupu yake ya nyuma Hukumu za Swala na Tohara
  24. HE-58125 Atakayekuwa na wake wawili akaegemea kwa mmoja wao atakuja siku ya Kiyama upande wake mmoja ukiwa umepinda Hukumu za Swala na Tohara
  25. 1423 Imenyanyuliwa kalamu kwa watu wa aina tatu: Kwa aliyelala mpaka aamke, na kwa mtoto mdogo mpaka abalehe, na kw... Hukumu za Swala na Tohara
  26. HE-64632 Ya kwamba Mtume rehema na amani ziwe juu yake pindi alipomuelekeza kwenda Yemen alimuamrisha achukue miongoni... Hukumu za Swala na Tohara
  27. 1336 Amemlaani Mjumbe wa Mwenyezi Mungu Rehema na Amani ziwe juu yake- mtoa rushwa na mpokea rushwa katika hukumu Hukumu za Swala na Tohara
  28. HE-65085 Nilimwendea Mtume -Rehema na amani ziwe juu yake- nikitaka kuwa muislamu, akaniamrisha nioge kwa maji na mkuna... Hukumu za Swala na Tohara
  29. 810 Fuatanisheni kati ya Hija na Umra, kwani huondoa umasikini na madhambi kama moto unavyoondoa uchafu wa chuma,... Hukumu za Swala na Tohara
  30. HE-65768 Atakayeacha Ijumaa tatu kwa kuzipuuzia; Mwenyezi Mungu hupiga muhuri katika moyo wake Hukumu za Swala na Tohara
  31. 4 Kinacholewesha kikiwa kingi, basi hata kidogo ni haramu Hukumu za Swala na Tohara
  32. HE-66196 Hakika mimi siwapi mkono wanawake, bali hakika kauli yangu kwa wanawake mia moja ni sawa na kauli yangu kwa mw... Hukumu za Swala na Tohara
  33. 2626 Atakayefanya jambo la kustahiki kuadhibiwa, ikaharakishwa adhabu yake basi Mwenyezi Mungu ni muadilifu zaidi j... Hukumu za Swala na Tohara
  34. 2509 Hivi nisikuelezeni lililo bora kuliko daraja ya swaumu na swala na sadaka? Hukumu za Swala na Tohara
  35. HE-66519 Acha yanayokutia shaka na uende katika yale yasiyokutia shaka Hukumu za Swala na Tohara