Kozi
Sahih Muslim

Maadili, Adabu na Tabia Njema

210 masomo

  1. HE-66518 Enyi watu! Hakika Mwenyezi Mungu ni mzuri hakubali ila vizuri, na hakika Mwenyezi Mungu amewaamrisha waumini k... Wema, Uadilifu na Tabia Njema
  2. HE-66521 Hakika Mwenyezi Mungu amefaradhisha (kutenda) wema katika kila kitu Wema, Uadilifu na Tabia Njema
  3. HE-66524 Nieleze ndani ya Uislamu kauli ambayo sitomuuliza yeyote zaidi yako, akasema: "Sema: Nimemuamini Mwenyezi Mung... Wema, Uadilifu na Tabia Njema
  4. 223 Twahara ni nusu ya imani, na kusema Al-hamdulillah neno hilo hujaza mizani, na neno Sub-hanallah neno Alhamdul... Wema, Uadilifu na Tabia Njema
  5. 2985 Mimi nimetosheka (sihitaji) washirika kushirikishwa nao, yeyote mwenye kufanya jambo akashirikisha ndani yake... Wema, Uadilifu na Tabia Njema
  6. 93 Atakayekutana na Mwenyezi Mungu akiwa hamshirikishi na chochote basi ataingia Peponi, na atakayekutana naye ak... Wema, Uadilifu na Tabia Njema
  7. 233 Swala tano, na ijumaa mpaka ijumaa, na Ramadhani hadi Ramadhani, hufuta madhambi yaliyo kati yake, ikiwa mtu a... Wema, Uadilifu na Tabia Njema
  8. 1955 Hakika Mwenyezi Mungu amewajibisha (kufanya) wema katika kila kitu Wema, Uadilifu na Tabia Njema
  9. HE-4555 Hakika Mwenyezi Mungu hatazami sura zenu na mali zenu, lakini anatazama katika nyoyo zenu na matendo yenu Wema, Uadilifu na Tabia Njema
  10. 1827 Hakika waadilifu mbele ya Mwenyezi Mungu watakuwa katika mimbari za nuru, kuliani mwa Allah Mtukufu, na mikono... Wema, Uadilifu na Tabia Njema
  11. 2592 Mwenye kunyimwa upole basi kanyimwa kheri yote Wema, Uadilifu na Tabia Njema
  12. 2589 Hivi mnajua ni nini kusengenya?", Wakasema: Mwenyezi Mungu na Mtume wake ndio wajuzi, akasema: "Ni kumsema ndu... Wema, Uadilifu na Tabia Njema
  13. 2626 Kamwe!, Usidharau chochote katika wema, hata kama ni kukutana na ndugu ukiwa na uso mkunjufu Wema, Uadilifu na Tabia Njema
  14. 1893 Atakayeelekeza katika jambo la kheri basi atapata malipo mfano wa malipo ya mfanyaji wake Wema, Uadilifu na Tabia Njema
  15. 482 Palipo karibu zaidi kwa mja na Mola wake ni pale anapokuwa kasujudu,Basi zidisheni dua Wema, Uadilifu na Tabia Njema
  16. 2137 Maneno yanayopendeka zaidi kwa Allah ni manne: Sub-haanallah, Al-hamdulillaah, na Laa ilaaha illa llaah, na Al... Wema, Uadilifu na Tabia Njema
  17. 2965 Hakika Mwenyezi Mungu humpenda mja mchamungu, mwenye kutosheka, mnyenyekevu Wema, Uadilifu na Tabia Njema
  18. 2594 Hakika upole hauwi ndani ya kitu isipokuwa hukipendezesha, na hautolewi ndani ya kitu ila hukichafua Wema, Uadilifu na Tabia Njema
  19. 2734 Hakika Allah humridhia mja anapokula chakula akamshukuru juu ya chakula hicho, au akanywa kinywaji chochote ak... Wema, Uadilifu na Tabia Njema
  20. 2708 Atakayeshuka mahali akasema: Audhubikalimaatillaahit-taammaati min sharri maa khalaqa (Najilinda kwa maneno ya... Wema, Uadilifu na Tabia Njema
  21. 2695 Kusema kwangu: Sub-haanallaah, na Alhamdulillaah, na Laa ilaaha illa llaah, na Allaahu Akbaru, kunapendeka san... Wema, Uadilifu na Tabia Njema
  22. 2020 Atakapo kula mmoja wenu basi na ale kwa mkono wake wa kulia, na atakapo kunywa basi na anywe kwa mkono wake wa... Wema, Uadilifu na Tabia Njema
  23. HE-65004 Twahara ni nusu ya imani, na kusema Al-hamdulillah neno hilo hujaza mizani, na neno Sub-hanallah neno Alhamdul... Wema, Uadilifu na Tabia Njema
  24. HE-65008 Yeyote atakaye kufa hali ya kuwa hamshirikishi Mwenyezi Mungu na kitu chochote ataingia peponi, na atakaye kuf... Wema, Uadilifu na Tabia Njema
  25. 385 Atakapo sema Muadhini: Allahu Akbaru Allahu Akbaru, kisha akasema mmoja wenu: Allahu Akbaru Allahu Akbaru Wema, Uadilifu na Tabia Njema
  26. 2999 Ajabu iliyoje ya jambo la muumini, hakika jambo lake lote ni kheri, na hakuna hilo kwa yeyote ila kwa muumini, Wema, Uadilifu na Tabia Njema
  27. 2631 Atakaye walea mabinti wawili mpaka wakafikia utu uzima atakuja siku ya Kiyama mimi na yeye (Namna hii)" Na aka... Wema, Uadilifu na Tabia Njema
  28. 54 Hamtoingia peponi mpaka muamini, na hamtoamini mpaka mpendane, je nisikufahamisheni juu ya jambo ambalo mkilif... Wema, Uadilifu na Tabia Njema
  29. 2844 Hili ni jiwe lililotupwa Motoni muda wa (miaka) sabini iliyopita, na sasa linaanguka Motoni mpaka litafika kat... Wema, Uadilifu na Tabia Njema
  30. 2021 Amesimulia kuwa mtu mmoja alikula chakula kwa Mtume Rehema na amani ziwe juu yake kwa mkono wake wa kushoto, a... Wema, Uadilifu na Tabia Njema
  31. HE-3415 Ni nani anayejiapiza kwangu kuwa sitomsamehe fulani? Hakika mimi nimemsamehe,na nimeyaporomosha matendo yako Wema, Uadilifu na Tabia Njema
  32. 121 Hivi hukujua kuwa uislamu hufuta madhambi yaliyokuwa kabla yake, na kuwa kuhama kunafuta madhambi yaliyokuwa k... Wema, Uadilifu na Tabia Njema
  33. 251 Je! nikujulisheni mambo ambayo yakifanyika Allah hufuta madhambi na hupandisha daraja kwa mambo hayo? Wema, Uadilifu na Tabia Njema
  34. 2551 Ameangukia pua (kapata hasara), kisha Ameangukia pua (kapata hasara), kisha Ameangukia pua (kapata hasara), at... Wema, Uadilifu na Tabia Njema
  35. 2676 Wamepata ushindi wenye kujitenga Wema, Uadilifu na Tabia Njema
  36. 2017 Hakika Shetani hukihalalisha chakula kwa kutotajwa jina la Mwenyezi Mungu katika chakula hicho Wema, Uadilifu na Tabia Njema
  37. 2956 Dunia ni Gereza la Muumini na ni Pepo ya Kafiri Wema, Uadilifu na Tabia Njema
  38. 2721 Ewe Mwenyezi Mungu hakika mimi nakuomba uongofu na uchamungu na kujizuia na machafu nakuwa ni mwenye kutosheka Wema, Uadilifu na Tabia Njema
  39. 2622 Huenda mwenye nywele timtimu mwenye kusukumwa katika milango, lau angeliapia kwa Mwenyezi Mungu angelimuepusha Wema, Uadilifu na Tabia Njema
  40. 2698 Je anashindwa mmoja wenu kuchuma kila siku mema elfu moja? Wema, Uadilifu na Tabia Njema