Kozi
Sunan Abu Dawud

Fiqhi, Swala na Ibada

40 masomo

  1. 3883 Hakika makombe, na hirizi, na limbwata, ni ushirikina Hukumu za Swala na Tohara
  2. HE-5792 Muumini iliyekamilika zaidi imani yake ni yule mwenye tabia nzuri zaidi kuliko wengine, na mbora wenu ni yule... Hukumu za Swala na Tohara
  3. 2438 Hakuna siku ambazo matendo mema yanapendeka zaidi ndani yake kwa Mwenyezi mungu kuliko siku hizi" Yaani: Siku... Hukumu za Swala na Tohara
  4. 1522 usijekuacha mwisho wa kila swala kusema: Allaahumma ainni alaa dhikrika washukrika wahusni ibaadatika" Ewe Mwe... Hukumu za Swala na Tohara
  5. HE-4292 Hakika vitu hivi viwili ni haramu kwa wanaume wa umma wangu, ni halali kwa wanawake wao Hukumu za Swala na Tohara
  6. 495 Waamrisheni watoto wenu kuswali nao wakiwa watoto wa miaka saba, na wapigeni kwa ajili yake nao wakiwa watoto... Hukumu za Swala na Tohara
  7. 3883 Hakika makombe, na hirizi, na limbwata, ni ushirikina Hukumu za Swala na Tohara
  8. 2438 Hakuna siku ambazo matendo mema yanapendeka zaidi ndani yake kwa Mwenyezi mungu kuliko siku hizi" Yaani: Siku... Hukumu za Swala na Tohara
  9. 3106 Atakayemtembelea mgonjwa ambaye hajafikiwa na mauti, akasema akiwa kwake mara saba: Namuomba Allah Mtukufu, Mo... Hukumu za Swala na Tohara
  10. 83 Ni safi Maji yake na ni halali mizoga yake Hukumu za Swala na Tohara
  11. 63 Maji yatakapokuwa ni kulataini (Mapipa mawili) basi hayashiki uchafu Hukumu za Swala na Tohara
  12. 142 Eneza maji ya udhu, na uachanishe kati ya vidole, na pandisha maji yafike puani, isipokuwa utakapokuwa umefung... Hukumu za Swala na Tohara
  13. 2675 Hakika hastahiki kuadhibu kwa Moto isipokuwa Mola Mlezi wa Moto Hukumu za Swala na Tohara
  14. 307 Tulikuwa hatuchukulii maji maji ya kahawia na njano baada ya twahara kuwa ni chochote Hukumu za Swala na Tohara
  15. 30 Yakwamba Mtume rehema na amani ziwe juu yake alikuwa anapotoka kukidhi haja anasema: "Ghufraanaka" Msamaha una... Hukumu za Swala na Tohara
  16. 449 Hakitosimama Kiyama mpaka watu wajifaharishe katika Misikiti Hukumu za Swala na Tohara
  17. 850 Alikuwa Mtume -Rehema na amani ziwe juu yake- akisema kati ya sijida mbili: "Allaahumma ghfir lii, warhamnii,... Hukumu za Swala na Tohara
  18. 997 Niliswali pamoja na Mtume rehema na amani ziwe juu yake, alikuwa akitoa salaam kuliani kwake: "Assalaam alaiku... Hukumu za Swala na Tohara
  19. HE-11251 Atakayehifadhi rakaa nne kabla ya Adhuhuri na rakaa nne baada yake basi Mwenyezi Mungu atamharamisha kuingia m... Hukumu za Swala na Tohara
  20. HE-11303 Yakwamba Mtume rehema na amani ziwe juu yake alimuona mtu mmoja akiswali peke yake nyuma ya safu, akamuamrisha... Hukumu za Swala na Tohara
  21. 554 Hakika swala hizi mbili, ni swala nzito sana kwa wanafiki, na lau kama mngejua malipo yaliyomo basi mngezijia,... Hukumu za Swala na Tohara
  22. 2118 Alitufundisha Mtume -Rehema na amani ziwe juu yake- hotuba ya dharura (Haja) Hukumu za Swala na Tohara
  23. 2085 Hakuna ndoa ila kuwe na walii (Msimamizi) Hukumu za Swala na Tohara
  24. 2083 Mwanamke yeyote atakayeolewa bila idhini ya walii wake, basi ndoa yake ni batili" Akasema hivyo mara tatu "Iki... Hukumu za Swala na Tohara
  25. 2162 Amelaaniwa mwenye kumuingilia mke wake kinyume na maumbile Hukumu za Swala na Tohara
  26. 2142 Nilisema: Ewe Mjumbe wa Mwenyezi Mungu, ni zipi haki za mke wa mmoja wetu juu yake?, Akasema: "Ni umlishe pale... Hukumu za Swala na Tohara
  27. 2133 Atakayekuwa na wake wawili akaegemea kwa mmoja wao atakuja siku ya Kiyama upande wake mmoja ukiwa umepinda Hukumu za Swala na Tohara
  28. 4403 Imenyanyuliwa kalamu kwa watu wa aina tatu: Kwa aliyelala mpaka aamke, na kwa mtoto mdogo mpaka abalehe, na kw... Hukumu za Swala na Tohara
  29. 2504 Wapigeni vita washirikina kwa mali zenu na nafsi zenu na ndimi zenu Hukumu za Swala na Tohara
  30. 1576 Ya kwamba Mtume rehema na amani ziwe juu yake pindi alipomuelekeza kwenda Yemen alimuamrisha achukue miongoni... Hukumu za Swala na Tohara
  31. 355 Nilimwendea Mtume -Rehema na amani ziwe juu yake- nikitaka kuwa muislamu, akaniamrisha nioge kwa maji na mkuna... Hukumu za Swala na Tohara
  32. 4985 Ewe Bilali, simamisha swala, tupe raha kwayo Hukumu za Swala na Tohara
  33. HE-65104 Yakwamba Mtume -Rehema na amani ziwe juu yake- alikuwa akisema kati ya sijida mbiliL "Rabbigh-firlii, Rabbigh-... Hukumu za Swala na Tohara
  34. 565 Msiwazuie vijakazi wa Mwenyezi Mungu kwenda katika misikiti ya Mwenyezi Mungu, lakini wakitaka kutoka watoke w... Hukumu za Swala na Tohara
  35. 1681 Ewe Mjumbe wa Mwenyezi Mungu, hakika mama Sa'di amefariki, ni sadaka ipi bora ya kumfanyia? Akasema: "Maji" Ak... Hukumu za Swala na Tohara
  36. 1633 Ikiwa mtapenda nitakupeni, lakini mali hii tajiri hana fungu ndani yake wala mwenye nguvu mwenye uwezo wa kuch... Hukumu za Swala na Tohara
  37. 671 Timizeni safu ya mbele, kisha inayofuata, na kama kuna mapungufu basi yawe katika safu ya mwisho Hukumu za Swala na Tohara
  38. 1052 Atakayeacha Ijumaa tatu kwa kuzipuuzia; Mwenyezi Mungu hupiga muhuri katika moyo wake Hukumu za Swala na Tohara
  39. 3681 Kinacholewesha kikiwa kingi, basi hata kidogo ni haramu Hukumu za Swala na Tohara
  40. HE-66252 Hivi nisikuelezeni lililo bora kuliko daraja ya swaumu na swala na sadaka? Hukumu za Swala na Tohara