Rudi kwenye hadith
RAMANI YA MAARIFA

Sahih al-Bukhari · Na. 3559

Hakika katika wabora wenu ni mtu mwenye tabia njema kuliko wote

Kitabu Mlango Mada Hadith inayofanana

Mada zinazohusiana

Tabia Njema na MaadiliTawhid na Misingi ya ImaniFamilia, Ndoa na Haki za WazaziKupendana kwa Ajili ya Allah na Udugu

Hadith zinazofanana

Sahih Muslim · Na. 2721 40%

Kutoka kwa Abdallah bin Masudi radhi za Allah ziwe juu yake kutoka kwa Mtume rehema na amani ziwe juu yake yakwamba yeye alikuwa akisema: "E...

abdallahmachafuakisemamwenyeradhi

Linganisha na hii
Sunan Abu Dawud · Na. 4798 39%

Kutoka kwa Aisha -Radhi za Allah ziwe juu yake- amesema: Nilimsikia Mtume -Rehema na amani ziwe juu yake- akisema: "Hakika muumini hufikia k...

akisemamwenyeradhitabianjema

Linganisha na hii
Sahih al-Bukhari · Na. HE-2962 33%

Kutoka kwa Abdallah bin Masoud -Radhi za Allah ziwe juu yake- amesema: amesema Mtume -Rehema na amani ziwe juu yake- akisema: "La kwanza lit...

abdallahakisemaradhi

Linganisha na hii
Sahih Muslim · Na. 1678 33%

Kutoka kwa Abdallah bin Masoud -Radhi za Allah ziwe juu yake- amesema: amesema Mtume -Rehema na amani ziwe juu yake- akisema: "La kwanza lit...

abdallahakisemaradhi

Linganisha na hii
Sunan Abu Dawud · Na. HE-5792 32%

Imepokewa Kutoka kwa Abuu Huraira -Radhi za Allah ziwe juu yake- amesema: Amesema Mtume -Rehema na amani ziwe juu yake-: "Muumini iliyekamil...

mwenyekulikoradhitabia

Linganisha na hii
Musnad Ahmad · Na. HE-3375 30%

Kutoka kwa Abdallah bin Masoud -Radhi za Allah ziwe juu yake- amesema: Nilimsikia Mtume -Rehema na amani ziwe juu yake- akisema: "Hakika kat...

abdallahakisemamwenyeradhi

Linganisha na hii

Ufanano huu unategemea maneno yanayoshirikiana tu. Si hukumu ya kielimu kuhusu maana au daraja la hadith.

Isnad na wasifu wa wapokezi

Data ya wapokezi (isnad) bado haijaongezwa kwenye Bayt Ul Hadith. Itaonekana hapa pindi itakapopatikana kutoka chanzo kinachoaminika, kwa marejeo kamili.