Rudi kwenye hadith
RAMANI YA MAARIFA

Sahih Muslim · Na. 15

Waonaje ikiwa nitaswali swala zilizofaradhishwa, na nikafunga Ramadhani, na nikahalalisha kilichokuwa halali na nikaharamisha kilichokuwa haramu

Kitabu Mlango Mada Hadith inayofanana

Mada zinazohusiana

Tawhid na Misingi ya ImaniSwala, Tohara na IbadaRiziki Halali na KaziKupendana kwa Ajili ya Allah na Udugu

Hadith zinazofanana

Sahih Muslim · Na. 15 100%

Kutoka kwa Abuu Abdillaah Jabiri bin Abdillah Al-Aswari radhi za Mwenyezi Mungu ziwe juu yao: Kuwa mtu mmoja alimuuliza Mtume wa Mwenyezi Mu...

zilizofaradhishwanikahalalishanikaharamishakilichokuwasikuzidishaalimuuliza

Linganisha na hii
Sahih Muslim · Na. 15 82%

Hadithi imepokelewa kutoka kwa Jabiri -Radhi za Mwenyezi Mungu ziwe juu yake-: Kuwa mtu mmoja alimuuliza Mtume wa Mwenyezi Mungu -Rehema na...

zilizofaradhishwanikahalalishanikaharamishakilichokuwasikuzidishaalimuuliza

Linganisha na hii
Hadithi 40 za An-Nawawi · Na. 22 50%

Kutoka kwa Abu Abdullah Jabir bin Abdullah al-Ansari (Radhi za Allah ziwe juu yao) kwamba mtu mmoja alimuuliza Mtume: Je, unaonaje nikiswali...

nikahalalishanikaharamishaalimuulizanikafungaramadhaninitaingia

Linganisha na hii
Sahih al-Bukhari · Na. 472 17%

Imepokelewa kutoka kwa Abdallah bin Omari -radhi za Allah ziwe juu yake yeye na baba yake-: Bwana mmoja alimuuliza Mtume Muhammad rehema na...

alimuulizawaonajeradhiswala

Linganisha na hii
Sahih Muslim · Na. HE-11259 17%

Imepokelewa kutoka kwa Abdallah bin Omari -radhi za Allah ziwe juu yake yeye na baba yake-: Bwana mmoja alimuuliza Mtume Muhammad rehema na...

alimuulizawaonajeradhiswala

Linganisha na hii
Jami' at-Tirmidhiy · Na. 69 15%

Imepokewa kutoka kwa Abuu Huraira -radhi za Mwenyezi Mungu ziwe juu yake- amesema: Mtu mmoja alimuuliza Mtume rehema na amani ziwe juu yake,...

alimuulizahalaliradhi

Linganisha na hii

Ufanano huu unategemea maneno yanayoshirikiana tu. Si hukumu ya kielimu kuhusu maana au daraja la hadith.

Isnad na wasifu wa wapokezi

Data ya wapokezi (isnad) bado haijaongezwa kwenye Bayt Ul Hadith. Itaonekana hapa pindi itakapopatikana kutoka chanzo kinachoaminika, kwa marejeo kamili.