Rudi kwenye hadith
RAMANI YA MAARIFA

Musnad Ahmad · Na. HE-66540

Wema ni tabia njema, na dhambi ni lile lililokukereketa katika nafsi yako na ukawa hukupendezwa watu walione

Kitabu Mlango Mada Hadith inayofanana

Mada zinazohusiana

Tabia Njema na MaadiliTawhid na Misingi ya ImaniTawba na Msamaha wa AllahKupendana kwa Ajili ya Allah na Udugu

Hadith zinazofanana

Jami' at-Tirmidhiy · Na. 2399 20%

Imepokelewa kutoka kwa Abuu Huraira -radhi za Allah ziwe juu yake- amesema: amesema Mtume -rehema na amani ziwe juu yake-: "Majaribio hayaac...

imepokelewadhambiradhinafsi

Linganisha na hii
Jami' at-Tirmidhiy · Na. 2399 20%

Imepokelewa kutoka kwa Abuu Huraira -radhi za Allah ziwe juu yake- amesema: amesema Mtume -rehema na amani ziwe juu yake-: "Majaribio hayaac...

imepokelewadhambiradhinafsi

Linganisha na hii
Musnad Ahmad · Na. HE-3159 20%

Imepokelewa kutoka kwa Abuu Huraira -radhi za Allah ziwe juu yake- amesema: amesema Mtume -rehema na amani ziwe juu yake-: "Majaribio hayaac...

imepokelewadhambiradhinafsi

Linganisha na hii
Sahih al-Bukhari · Na. 2449 19%

Imepokelewa kutoka kwa Abuu Huraira radhi za Allah ziwe juu yake amesema: Amesema Mtume -rehema na amani ziwe juu yake: "Atakayekuwa na dhul...

imepokelewaradhinjemakwakekiasi

Linganisha na hii
Sahih Muslim · Na. 810 18%

Imepokelewa kutoka kwa Ubaiyya bin Kaab -Radhi za Mwenyezi Mungu ziwe juu yake- amesema: Amesema Mtume -Rehema na amani ziwe juu yake-: "Ewe...

imepokelewanikasemaradhindiyokifua

Linganisha na hii
Sahih al-Bukhari · Na. 55 17%

Imepokelewa kutoka kwa Abuu Masoud -Radhi za Allah ziwe juu yake- kutoka kwa Mtume -Rehema na amani ziwe juu yake- amesema: "Atakapotoa matu...

imepokelewaradhikwake

Linganisha na hii

Ufanano huu unategemea maneno yanayoshirikiana tu. Si hukumu ya kielimu kuhusu maana au daraja la hadith.

Isnad na wasifu wa wapokezi

Data ya wapokezi (isnad) bado haijaongezwa kwenye Bayt Ul Hadith. Itaonekana hapa pindi itakapopatikana kutoka chanzo kinachoaminika, kwa marejeo kamili.