Kozi
Sahih Muslim

Aqidah na Misingi ya Imani

159 masomo

  1. 153 Namuapa yule ambaye nafsi ya Muhammadi iko mkononi mwake, hatonisikia yeyote katika umma huu, Myahudi wala Mkr... Tawhid na Kumtii Mwenyezi Mungu
  2. 532 Hakika mimi ninajivua dhima kwa Mwenyezi Mungu, kwa mimi kuwa na mwandani (Mtu mwenye mapenzi ya dhati zaidi)... Tawhid na Kumtii Mwenyezi Mungu
  3. 2670 Wameangamia wenye kufanya uzito katika mambo Tawhid na Kumtii Mwenyezi Mungu
  4. 8 Uislamu ni ushuhudie kuwa hapana Mola apasaye kuabudiwa kwa haki isipokuwa Mwenyezi Mungu, nakuwa Muhammadi ni... Tawhid na Kumtii Mwenyezi Mungu
  5. 2577 Enyi waja wangu hakika Mimi nimeharamisha dhulma juu ya Nafsi yangu na nikaifanya kuwa ni haramu baina yenu, b... Tawhid na Kumtii Mwenyezi Mungu
  6. 2669 “Hakika mtafuata njia za walio kuwa kabla yenu, hatua kwa hatua, na dhiraa kwa dhiraa, Tawhid na Kumtii Mwenyezi Mungu
  7. 2674 Atakayelingania katika uongofu, atakuwa kwake kapata malipo mfano wa malipo ya aliyemfuata, halipunguzi hilo c... Tawhid na Kumtii Mwenyezi Mungu
  8. 2224 Hakuna kuambukizana maradhi, wala kutuhumu mikosi kwa sababu ya ndege, na kinachonipendeza zaidi ni kujipa mat... Tawhid na Kumtii Mwenyezi Mungu
  9. 75 Kutoka kwa Mtume -Rehema na amani ziwe juu yake Alisema kuhusu maanswari (watu wa Madina): Hawampendi ila mtu... Tawhid na Kumtii Mwenyezi Mungu
  10. 2816 Fanyeni matendo na muwe na msimamo, na tambueni kuwa hatosalimika mmoja wenu kwa sababu ya matendo yake, wakas... Tawhid na Kumtii Mwenyezi Mungu
  11. 50 Hakuna Nabii aliyetumwa na Mwenyezi Mungu katika umma wowote kabla yangu, isipokuwa kunakuwa katika umma wake... Tawhid na Kumtii Mwenyezi Mungu
  12. 11 Kafaulu ikiwa atakuwa mkweli Tawhid na Kumtii Mwenyezi Mungu
  13. 854 “Siku bora zaidi iliyochomozewa jua ni siku ya Ijumaa Tawhid na Kumtii Mwenyezi Mungu
  14. 2590 Hatomsitiri mja mja mwenzie duniani isipokuwa Mwenyezi Mungu atamsitiri siku ya kiyama Tawhid na Kumtii Mwenyezi Mungu
  15. 1043 Tulikuwa kwa Mtume rehema na amani ziwe juu yake,inakaribia kama watu tisa au nane au saba hivi, akasema: "Hiv... Tawhid na Kumtii Mwenyezi Mungu
  16. 2768 Atasogezwa muumini siku ya Kiyama karibu na Mola wake Mlezi Aliyetakasika na Kutukuka, kisha atamuwekea pazia... Tawhid na Kumtii Mwenyezi Mungu
  17. 2864 Jua litasogezwa karibu na viumbe Siku ya Kiyama mpaka liwe karibu nao umbali wa maili moja Tawhid na Kumtii Mwenyezi Mungu
  18. 1015 Enyi watu! Hakika Mwenyezi Mungu ni mzuri hakubali ila vizuri, na hakika Mwenyezi Mungu amewaamrisha waumini k... Tawhid na Kumtii Mwenyezi Mungu
  19. 671 Miji inayopendeka zaidi kwa Mwenyezi Mungu ni misikiti yake, na miji inayochukiwa zaidi kwa Mwenyezi Mungu ni... Tawhid na Kumtii Mwenyezi Mungu
  20. 1646 Hakika Mwenyezi Mungu Mtukufu anakukatazeni kuapa kwa baba zenu Tawhid na Kumtii Mwenyezi Mungu
  21. 1678 La kwanza litakalohukumiwa kati ya watu siku ya kiyama ni katika damu Tawhid na Kumtii Mwenyezi Mungu
  22. 100 Yeyote atakaetubebea silaha dhidi yetu, si miongoni mwetu Tawhid na Kumtii Mwenyezi Mungu
  23. HE-3010 Hakika hao wawili wanaadhibiwa, na hawaadhibiwi kwa makosa makubwa, ama mmoja wao alikuwa hajistiri na mkojo,... Tawhid na Kumtii Mwenyezi Mungu
  24. HE-3024 Hakika mimi ninajua kuwa wewe ni jiwe, haudhuru wala haunufaishi, na lau kama nisingemuona Mtume rehema na ama... Tawhid na Kumtii Mwenyezi Mungu
  25. HE-3087 Yakuwa mtu mmoja alimuuliza Mtume rehema na amani ziwe juu yake kuhusu Kiyama, akasema: Lini Kiyama? Akasema:... Tawhid na Kumtii Mwenyezi Mungu
  26. HE-3110 Hivi nikuhadithieni hadithi kuhusu Dajali ambayo hajawahi kuhadithia Nabii yeyote watu wake! Hakika yeye ni ch... Tawhid na Kumtii Mwenyezi Mungu
  27. 118 Fanyeni haraka kufanya matendo kuna fitina nzito kama kipande cha usiku wa giza, Tawhid na Kumtii Mwenyezi Mungu
  28. 2880 “Hapana mola apasaye kuabudiwa kwa haki isipokuwa Mwenyezi Mungu, ole wao waarabu na watahadhari dhidi ya shar... Tawhid na Kumtii Mwenyezi Mungu
  29. 2576 Ukipenda unaweza kuvumulia na utapata malipo ya Pepo, na ukitaka nitakuombea kwa Mwenyezi Mungu akuponye Tawhid na Kumtii Mwenyezi Mungu
  30. 6929 Dua ya mtu muislamu kwa ndugu yake, anapokuwa hayupo, hujibiwa Tawhid na Kumtii Mwenyezi Mungu
  31. 153 Namuapa yule ambaye nafsi ya Muhammadi iko mkononi mwake, hatonisikia yeyote katika umma huu, Myahudi wala Mkr... Tawhid na Kumtii Mwenyezi Mungu
  32. 531 Laana za Mwenyezi Mungu ziwe juu ya Mayahudi na Maswara, waliyafanya makaburi ya Manabii wao kuwa ni Misikiti Tawhid na Kumtii Mwenyezi Mungu
  33. 2985 Mimi nimetosheka (sihitaji) washirika kushirikishwa nao, yeyote mwenye kufanya jambo akashirikisha ndani yake... Tawhid na Kumtii Mwenyezi Mungu
  34. 532 Hakika mimi ninajivua dhima kwa Mwenyezi Mungu, kwa mimi kuwa na mwandani (Mtu mwenye mapenzi ya dhati zaidi)... Tawhid na Kumtii Mwenyezi Mungu
  35. 2761 Hakika Mwenyezi Mungu hupata wivu, na hakika muumini hupata wivu, na wivu wa Mwenyezi Mungu ni pale muumini an... Tawhid na Kumtii Mwenyezi Mungu
  36. 651 Hakika swala nzito zaidi kwa wanafiki ni swala ya Ishaa na swala ya Alfajiri, na lau kama wangejua (malipo) ya... Tawhid na Kumtii Mwenyezi Mungu
  37. HE-3390 Hakika wewe utaiendea jamii ya watu wa kitabu (Mayahudi na Wakristo), utakapowajia basi waite kushuhudia kuwa... Tawhid na Kumtii Mwenyezi Mungu
  38. HE-3393 Nyanyua kichwa chako na sema yasikilizwe, na omba upewe, na taka utetezi utetewe Tawhid na Kumtii Mwenyezi Mungu
  39. HE-3407 Hakuna kuambukizana, wala mikosi ya ndege, wala mkosi wa Bundi, wala mkosi wa Kipanga (Jamii ya ndege). Na mki... Tawhid na Kumtii Mwenyezi Mungu
  40. HE-3417 , atamuingiza Mwenyezi Mungu peponi kulingana na yale aliyokuwa nayo katika matendo Tawhid na Kumtii Mwenyezi Mungu