Rudi kwenye hadith
RAMANI YA MAARIFA

Sahih Muslim · Na. 1676

Si halali damu ya muislamu isipokuwa kwa moja kati ya mambo matatu

Kitabu Mlango Mada Hadith inayofanana

Mada zinazohusiana

Tawhid na Misingi ya ImaniRiziki Halali na KaziKupendana kwa Ajili ya Allah na UduguSadaka, Huruma na Wema

Hadith zinazofanana

Sahih al-Bukhari · Na. HE-4714 100%

Kutoka kwa bin Mas'udi radhi za Allah ziwe juu yake- amesema: Amesema Mtume rehema na amani ziwe juu yake-: "Si halali damu ya muislamu isip...

kusambaratishaisipokuwamuislamumzinifualiyeoahalali

Linganisha na hii
Hadithi 40 za An-Nawawi · Na. 14 46%

Kutoka kwa Ibn Mas'ud (Radhi za Allah ziwe juu yake) amesema: Mjumbe wa Allah amesema: "Haifai kumwaga damu ya mtu Muislamu anayeshuhudia ku...

isipokuwamuislamualiyeoamataturadhimambo

Linganisha na hii
Musnad Ahmad · Na. HE-5100 31%

Imepokelewa kutoka kwa Abii Saidi Al-Khudry radhi za Allah ziwe juu yake kutoka kwa Mtume -rehema na amani ziwe juu yake- amesema: "Hakuna m...

isipokuwamuislamumatatumwenyeradhimambo

Linganisha na hii
Sahih Muslim · Na. 1339 30%

Kutoka kwa Abuu Huraira radhi za Allah ziwe juu yake amesema: Amesema Mtume rehema na amani ziwe juu yake: "Si halali kwa mwanamke wa kiisla...

isipokuwahalalimwenyeradhi

Linganisha na hii
Sahih al-Bukhari · Na. HE-4521 30%

Kutoka kwa Abuu Huraira radhi za Allah ziwe juu yake amesema: Amesema Mtume rehema na amani ziwe juu yake: "Si halali kwa mwanamke wa kiisla...

isipokuwahalalimwenyeradhi

Linganisha na hii
Sahih Muslim · Na. 1631 26%

Imepokelewa kutoka kwa Abuu Huraira -radhi za Allah ziwe juu yake- yakwamba Mtume -rehema na amani ziwe juu yake- amesema: "Anapo kufa mwana...

isipokuwamataturadhimambo

Linganisha na hii

Ufanano huu unategemea maneno yanayoshirikiana tu. Si hukumu ya kielimu kuhusu maana au daraja la hadith.

Isnad na wasifu wa wapokezi

Data ya wapokezi (isnad) bado haijaongezwa kwenye Bayt Ul Hadith. Itaonekana hapa pindi itakapopatikana kutoka chanzo kinachoaminika, kwa marejeo kamili.