Rudi kwenye hadith
RAMANI YA MAARIFA

Sahih al-Bukhari · Na. 2457

Hakika mtu anayechukiza zaidi kwa Mwenyezi Mungu ni mgomvi mkorofi

Kitabu Mlango Mada Hadith inayofanana

Mada zinazohusiana

Tawhid na Misingi ya ImaniKupendana kwa Ajili ya Allah na UduguSadaka, Huruma na Wema

Hadith zinazofanana

Jami' at-Tirmidhiy · Na. 3370 40%

Imepokewa kutoka kwa Abuu Huraira -Radhi za Allah ziwe juu yake- kutoka kwa Mtume -Rehema na amani ziwe juu yake- amesema: "Hakuna kitu kina...

imepokewaradhizaidi

Linganisha na hii
Sahih al-Bukhari · Na. 2721 34%

Imepokewa kutoka kwa Uqbah Bin Aamir -Radhi za Mwenyezi Mungu ziwe juu yake-amesema: Amesema Mtume -Rehema na amani ziwe juu yake: "Sharti z...

imepokewaradhizaidi

Linganisha na hii
Sahih al-Bukhari · Na. 1520 31%

Imepokelewa kutoka kwa Aisha mama wa waumini -Radhi za Allah ziwe juu yake- amesema: Ewe Mjumbe wa Mwenyezi Mungu, tunaiona Jihadi kuwa ni a...

aisharadhizaidi

Linganisha na hii
Sunan Abu Dawud · Na. HE-5792 31%

Imepokewa Kutoka kwa Abuu Huraira -Radhi za Allah ziwe juu yake- amesema: Amesema Mtume -Rehema na amani ziwe juu yake-: "Muumini iliyekamil...

imepokewaradhizaidi

Linganisha na hii
Sahih Muslim · Na. 2137 28%

Imepokewa kutoka kwa Jundubi -Radhi za Mwenyezi Mungu ziwe juu yake- amesema: Amesema Mtume -Rehema na amani ziwe juu yake- "Maneno yanayope...

imepokewaradhizaidi

Linganisha na hii
Sahih al-Bukhari · Na. 527 26%

Imepokewa kutoka kwa Abdullahi Bin Masoud -Radhi za Mwenyezi Mungu ziwe juu yake- amesema: Nilimuuliza Mtume Rehema na amani ziwe juu yake:...

imepokewaradhizaidi

Linganisha na hii

Ufanano huu unategemea maneno yanayoshirikiana tu. Si hukumu ya kielimu kuhusu maana au daraja la hadith.

Isnad na wasifu wa wapokezi

Data ya wapokezi (isnad) bado haijaongezwa kwenye Bayt Ul Hadith. Itaonekana hapa pindi itakapopatikana kutoka chanzo kinachoaminika, kwa marejeo kamili.