Rudi kwenye hadith
RAMANI YA MAARIFA

Sunan Abu Dawud · Na. 4607

Ninawausia kumcha Mwenyezi Mungu, na kusikia na utii, hata kama atakutawaleni mtumwa. Kwani hakika yeyote kati yenu atakayeishi, ataona tofauti nyingi. Kwa hivy...

Kitabu Mlango Mada Hadith inayofanana

Mada zinazohusiana

Tawhid na Misingi ya ImaniKupendana kwa Ajili ya Allah na UduguSadaka, Huruma na Wema

Hadith zinazofanana

Jami' at-Tirmidhiy · Na. HE-66529 100%

Imesimuliwa kutoka kwa Abuu Najihi Al-'Irbat bin Sariya, Mwenyezi Mungu awe radhi naye, ya kwamba alisema: Mtume wa Mwenyezi Mungu, rehema n...

atakutawaleniyakamiminikaimesimuliwaatakayeishishikamanenijihadharini

Linganisha na hii
Sunan Abu Dawud · Na. HE-66529 100%

Imesimuliwa kutoka kwa Abuu Najihi Al-'Irbat bin Sariya, Mwenyezi Mungu awe radhi naye, ya kwamba alisema: Mtume wa Mwenyezi Mungu, rehema n...

atakutawaleniyakamiminikaimesimuliwaatakayeishishikamanenijihadharini

Linganisha na hii
Hadithi 40 za An-Nawawi · Na. 28 46%

Kutoka kwa Abu Najih Al-Irbadh bin Sariyah (Radhi za Allah ziwe juu yake) amesema: Mjumbe wa Allah alitupa mawaidha yaliyotikisa nyoyo na ya...

atakayeishishikamanenimakhalifamawaidhatukasemaanayeaga

Linganisha na hii
Sunan Abu Dawud · Na. HE-65057 44%

Na kutoka kwa Irbadhi bin Sariya -Radhi za Allah ziwe juu yake- amesema: Siku moja alisimama kwetu sisi Mtume -Rehema na amani ziwe juu yake...

shikamanenimakhalifamawaidhawaongofukuzushwamachozi

Linganisha na hii
Jami' at-Tirmidhiy · Na. HE-65057 44%

Na kutoka kwa Irbadhi bin Sariya -Radhi za Allah ziwe juu yake- amesema: Siku moja alisimama kwetu sisi Mtume -Rehema na amani ziwe juu yake...

shikamanenimakhalifamawaidhawaongofukuzushwamachozi

Linganisha na hii
Sunan Abu Dawud · Na. HE-65057 44%

Na kutoka kwa Irbadhi bin Sariya -Radhi za Allah ziwe juu yake- amesema: Siku moja alisimama kwetu sisi Mtume -Rehema na amani ziwe juu yake...

shikamanenimakhalifamawaidhawaongofukuzushwamachozi

Linganisha na hii

Ufanano huu unategemea maneno yanayoshirikiana tu. Si hukumu ya kielimu kuhusu maana au daraja la hadith.

Isnad na wasifu wa wapokezi

Data ya wapokezi (isnad) bado haijaongezwa kwenye Bayt Ul Hadith. Itaonekana hapa pindi itakapopatikana kutoka chanzo kinachoaminika, kwa marejeo kamili.