Rudi kwenye hadith
RAMANI YA MAARIFA

Sahih al-Bukhari · Na. HE-66517

Yale niliyokukatazeni basi yaepukeni, na yale niliyokuamrisheni basi fanyeni katika hayo kadiri muwezavyo

Kitabu Mlango Mada Hadith inayofanana

Mada zinazohusiana

Tawhid na Misingi ya ImaniKupendana kwa Ajili ya Allah na UduguSadaka, Huruma na Wema

Hadith zinazofanana

Sahih al-Bukhari · Na. HE-4725 81%

Kutoka kwa Abuu Huraira Radhi za Mwenyezi Mungu ziwe juu yake- Amesema: Nilimsikia Mjumbe wa Mwenyezi Mungu Rehema na Amani ziwe juu yake- a...

niliyokuamrisheniniliyokukatazenikuhitilafianawaliangamianilimsikiayaepukeni

Linganisha na hii
Sahih al-Bukhari · Na. HE-4725 81%

Kutoka kwa Abuu Huraira Radhi za Mwenyezi Mungu ziwe juu yake- Amesema: Nilimsikia Mjumbe wa Mwenyezi Mungu Rehema na Amani ziwe juu yake- a...

niliyokuamrisheniniliyokukatazenikuhitilafianawaliangamianilimsikiayaepukeni

Linganisha na hii
Sahih Muslim · Na. 1337 81%

Kutoka kwa Abuu Huraira Radhi za Mwenyezi Mungu ziwe juu yake- Amesema: Nilimsikia Mjumbe wa Mwenyezi Mungu Rehema na Amani ziwe juu yake- a...

niliyokuamrisheniniliyokukatazenikuhitilafianawaliangamianilimsikiayaepukeni

Linganisha na hii
Sahih al-Bukhari · Na. 7288 39%

Imepokelewa kutoka kwa Abuu Huraira -Radhi za Allah ziwe juu yake- kutoka kwa Mtume -Rehema na amani ziwe juu yake- amesema: "Niacheni na vi...

imepokelewawaliangamiamuwezavyowaliokuwahurairamaswali

Linganisha na hii
Sahih al-Bukhari · Na. 7288 39%

Imepokelewa kutoka kwa Abuu Huraira -Radhi za Allah ziwe juu yake- kutoka kwa Mtume -Rehema na amani ziwe juu yake- amesema: "Niacheni na vi...

imepokelewawaliangamiamuwezavyowaliokuwahurairamaswali

Linganisha na hii
Sahih Muslim · Na. HE-4295 39%

Imepokelewa kutoka kwa Abuu Huraira -Radhi za Allah ziwe juu yake- kutoka kwa Mtume -Rehema na amani ziwe juu yake- amesema: "Niacheni na vi...

imepokelewawaliangamiamuwezavyowaliokuwahurairamaswali

Linganisha na hii

Ufanano huu unategemea maneno yanayoshirikiana tu. Si hukumu ya kielimu kuhusu maana au daraja la hadith.

Isnad na wasifu wa wapokezi

Data ya wapokezi (isnad) bado haijaongezwa kwenye Bayt Ul Hadith. Itaonekana hapa pindi itakapopatikana kutoka chanzo kinachoaminika, kwa marejeo kamili.