Sahih al-Bukhari · Na. HE-66514
Yeyote atakayezua (kitu) katika jambo letu hili (dini) ambalo si miongoni mwake, basi hilo litakataliwa
Mada zinazohusiana
Tawhid na Misingi ya ImaniFamilia, Ndoa na Haki za WazaziKupendana kwa Ajili ya Allah na UduguSadaka, Huruma na Wema
Hadith zinazofanana
Kutoka kwa mama wa waumini mama Abdillah Aisha radhi za Mwenyezi Mungu ziwe juu yake, amesema: Amesema Mtume rehema na amani ziwe juu yake:...
litakataliwaatakayefanyaitakataliwaatakayezuaisiyokuwaabdillah
Linganisha na hiiKutoka kwa mama wa waumini mama Abdillah Aisha radhi za Mwenyezi Mungu ziwe juu yake, amesema: Amesema Mtume rehema na amani ziwe juu yake:...
litakataliwaatakayefanyaitakataliwaatakayezuaisiyokuwaabdillah
Linganisha na hiiKutoka kwa Mama wa Waumini, Ummu Abdillah Aisha (Radhi za Allah ziwe juu yake) amesema: Mjumbe wa Allah (Rehema na amani za Allah ziwe juu y...
litakataliwaatakayezuaabdillahwauminiambalomuslim
Linganisha na hiiKutoka kwa Aisha -Radhi za Allah ziwe juu yake- amesema: Amesema Mtume -Rehema na amani ziwe juu yake-: "Atakayezua katika dini yetu hii, ya...
atakayefanyaatakayezuaisiyokuwamuslimaisharadhi
Linganisha na hiiKutoka kwa Aisha -Radhi za Allah ziwe juu yake- amesema: Amesema Mtume -Rehema na amani ziwe juu yake-: "Atakayezua katika dini yetu hii, ya...
atakayefanyaatakayezuaisiyokuwamuslimaisharadhi
Linganisha na hiiKutoka kwa Aisha -Radhi za Allah ziwe juu yake- amesema: Amesema Mtume -Rehema na amani ziwe juu yake-: "Atakayezua katika dini yetu hii, ya...
atakayefanyaatakayezuaisiyokuwamuslimaisharadhi
Linganisha na hiiUfanano huu unategemea maneno yanayoshirikiana tu. Si hukumu ya kielimu kuhusu maana au daraja la hadith.
Isnad na wasifu wa wapokezi
Data ya wapokezi (isnad) bado haijaongezwa kwenye Bayt Ul Hadith. Itaonekana hapa pindi itakapopatikana kutoka chanzo kinachoaminika, kwa marejeo kamili.