Rudi kwenye hadith
RAMANI YA MAARIFA

Sahih al-Bukhari · Na. 611

Mtakaposikia wito (Adhana), basi semeni mfano wa yale ayasemayo muadhini

Kitabu Mlango Mada Hadith inayofanana

Mada zinazohusiana

Tawhid na Misingi ya ImaniSwala, Tohara na IbadaKupendana kwa Ajili ya Allah na UduguSadaka, Huruma na Wema

Hadith zinazofanana

Sahih Muslim · Na. HE-3013 100%

Kutoka kwa Abuu Saidi Al-Khudry -Radhi za Allah ziwe juu yake- yakwamba Mtume -rehema na amani ziwe juu yake-: "Mtakaposikia wito (Adhana),...

mtakaposikiaayasemayoyakwambamuadhinikhudryadhana

Linganisha na hii
Sahih al-Bukhari · Na. 611 100%

Kutoka kwa Abuu Saidi Al-Khudry -Radhi za Allah ziwe juu yake- yakwamba Mtume -rehema na amani ziwe juu yake-: "Mtakaposikia wito (Adhana),...

mtakaposikiaayasemayoyakwambamuadhinikhudryadhana

Linganisha na hii
Sahih Muslim · Na. 383 100%

Kutoka kwa Abuu Saidi Al-Khudry -Radhi za Allah ziwe juu yake- yakwamba Mtume -rehema na amani ziwe juu yake-: "Mtakaposikia wito (Adhana),...

mtakaposikiaayasemayoyakwambamuadhinikhudryadhana

Linganisha na hii
Jami' at-Tirmidhiy · Na. HE-66531 42%

Kutoka kwa Abuu Saidi Sa'di bin Maaliki bin SInani Al-Khudry -radhi za Allah ziwe juu yake- yakwamba Mtume -rehema na amani ziwe juu yake- a...

yakwambakhudrysaidiradhi

Linganisha na hii
Sahih al-Bukhari · Na. HE-66531 42%

Kutoka kwa Abuu Saidi Sa'di bin Maaliki bin SInani Al-Khudry -radhi za Allah ziwe juu yake- yakwamba Mtume -rehema na amani ziwe juu yake- a...

yakwambakhudrysaidiradhi

Linganisha na hii
Sahih Muslim · Na. 384 30%

kutoka kwa Abdillah bin Amri bin Aswi -Radhi za Allah ziwe juu yao- Yakwamba amemsikia Mtume Rehema na amani za Allah ziwe juu yake anasema:...

yakwambamuadhinisemeniradhimfano

Linganisha na hii

Ufanano huu unategemea maneno yanayoshirikiana tu. Si hukumu ya kielimu kuhusu maana au daraja la hadith.

Isnad na wasifu wa wapokezi

Data ya wapokezi (isnad) bado haijaongezwa kwenye Bayt Ul Hadith. Itaonekana hapa pindi itakapopatikana kutoka chanzo kinachoaminika, kwa marejeo kamili.