Rudi kwenye hadith
RAMANI YA MAARIFA

Jami' at-Tirmidhiy · Na. HE-66541

Ulimi wako usiache kuwa mbichi kwa kumtaja Mwenyezi Mungu

Kitabu Mlango Mada Hadith inayofanana

Mada zinazohusiana

Tawhid na Misingi ya ImaniKupendana kwa Ajili ya Allah na UduguSadaka, Huruma na WemaKuhifadhi Ulimi na Kudhibiti Hasira

Hadith zinazofanana

Jami' at-Tirmidhiy · Na. 3375 48%

Kutoka kwa Abdallah bin Busri radhi za Allah ziwe juu yake yakwamba mtu mmoja alisema: Ewe Mjumbe wa Mwenyezi Mungu hakika sheria za Uislamu...

abdallahzimekuwauislamuusiachekumtajamjumbe

Linganisha na hii
Musnad Ahmad · Na. HE-4716 48%

Kutoka kwa Abdallah bin Busri radhi za Allah ziwe juu yake yakwamba mtu mmoja alisema: Ewe Mjumbe wa Mwenyezi Mungu hakika sheria za Uislamu...

abdallahzimekuwauislamuusiachekumtajamjumbe

Linganisha na hii
Sunan Ibn Majah · Na. HE-4716 48%

Kutoka kwa Abdallah bin Busri radhi za Allah ziwe juu yake yakwamba mtu mmoja alisema: Ewe Mjumbe wa Mwenyezi Mungu hakika sheria za Uislamu...

abdallahzimekuwauislamuusiachekumtajamjumbe

Linganisha na hii
Sahih al-Bukhari · Na. 6549 19%

Imepokelewa kutoka kwa Saidi Al-Khuduriy -radhi za Mwenyezi Mungu ziwe juu yake- amesema: Amesema Mtume -rehema na amani ziwe juu yake-: “Mw...

aliyetakasikakutukukayakuwaradhimambozaidi

Linganisha na hii
Sahih Muslim · Na. 2829 19%

Imepokelewa kutoka kwa Saidi Al-Khuduriy -radhi za Mwenyezi Mungu ziwe juu yake- amesema: Amesema Mtume -rehema na amani ziwe juu yake-: “Mw...

aliyetakasikakutukukayakuwaradhimambozaidi

Linganisha na hii
Sahih al-Bukhari · Na. HE-3443 17%

Kutoka kwa Abdallah bin Omar -Radhi za Mwenyezi Mungu ziwe juu yao- Amesema: Alikuwa Mtume -Rehema na Amani ziwe juu yake- akiitembelea msik...

abdallahnyingineriwayaradhi

Linganisha na hii

Ufanano huu unategemea maneno yanayoshirikiana tu. Si hukumu ya kielimu kuhusu maana au daraja la hadith.

Isnad na wasifu wa wapokezi

Data ya wapokezi (isnad) bado haijaongezwa kwenye Bayt Ul Hadith. Itaonekana hapa pindi itakapopatikana kutoka chanzo kinachoaminika, kwa marejeo kamili.