Sahih Muslim · Na. 1255
Basi itakapokuja Ramadhani, basi fanya Umra, kwani Umra ndani ya Ramadhani ni sawa na Hija.”
Mada zinazohusiana
Tawhid na Misingi ya ImaniFamilia, Ndoa na Haki za WazaziKupendana kwa Ajili ya Allah na UduguSadaka, Huruma na Wema
Hadith zinazofanana
Imepokelewa kutoka kwa bin Abbas -Radhi za Mwenyezi Mungu ziwe juu yao- amesema: Amesema Mtume wa Mwenyezi Mungu -rehema na amani ziwe juu y...
imepokelewanimelisahauitakapokujakilikuzuiaakatuachiakumwambia
Linganisha na hiiImepokelewa kutoka kwa bin Abbas -Radhi za Mwenyezi Mungu ziwe juu yao- amesema: Amesema Mtume wa Mwenyezi Mungu -rehema na amani ziwe juu y...
imepokelewanimelisahauitakapokujakilikuzuiaakatuachiakumwambia
Linganisha na hiiImepokelewa kutoka kwa bin Abbas -Radhi za Mwenyezi Mungu ziwe juu yao- amesema: Amesema Mtume wa Mwenyezi Mungu -rehema na amani ziwe juu y...
imepokelewanimelisahauitakapokujakilikuzuiaakatuachiakumwambia
Linganisha na hiiImepokelewa kutoka kwa Abuu Masoud -radhi za Allah ziwe juu yake- amesema: amesema Mtume -rehema na amani ziwe juu yake-: "Hakika katika yal...
imepokelewamiongoniradhifanya
Linganisha na hiiImepokelewa kutoka kwa Anas -Radhi za Mwenyezi Mungu ziwe juu yake- Amesema: Amesema Mtume wa Mwenyezi Mungu -Rehema na amani ziwe juu yake:...
imepokelewaradhikwani
Linganisha na hiiImepokelewa kutoka kwa Anas -Radhi za Mwenyezi Mungu ziwe juu yake- Amesema: Amesema Mtume wa Mwenyezi Mungu -Rehema na amani ziwe juu yake:...
imepokelewaradhikwani
Linganisha na hiiUfanano huu unategemea maneno yanayoshirikiana tu. Si hukumu ya kielimu kuhusu maana au daraja la hadith.
Isnad na wasifu wa wapokezi
Data ya wapokezi (isnad) bado haijaongezwa kwenye Bayt Ul Hadith. Itaonekana hapa pindi itakapopatikana kutoka chanzo kinachoaminika, kwa marejeo kamili.