Aqidah na Misingi ya Imani
SOMO · Sahih al-Bukhari · Na. HE-3408

Hauondoi uchawi ila mchawi

Tawhid na Kumtii Mwenyezi Mungu

Kiarabu

ورُوي عن الحسن أنه قال: "لا يحل السحر إلا ساحر".

Tafsiri ya Kiswahili

Na imepokelewa kutoka kwa Hassan yakwamba yeye amesema: "Hauondoi uchawi ila mchawi".

English translation

It was narrated that Al-Hasan al-Basri (may Allah have mercy upon him) said: "No one can undo the magic except a magician."

Maelezo

Nushra, ni kuondoa uchawi, na uwazi wa maneno ya Hassan ni kuzuia hilo moja kwa moja; kwasababu hakuna anayeweza kuuondoa uchawi isipokuwa mwenye maarifa ya uchawi, na hii inachukuliwa katika kuondoa uchawi kwa uchawi mfano wake, ambayo ni katika kazi za shetani, na aliweka wazi bin Qayyim kwa kusema: Nikuwa, kumtibu aliyerogwa kwa madawa ya halali na kusoma qur'ani ni jambo linalofaa, na kumtibu aliyerogwa kwa uchawi ni haramu.

Jifanyie mazoezi

Ficha maneno kisha jaribu kusoma kutoka kichwani. Bonyeza neno lililofichwa ili kuliona.

Fungua usomaji kamili (sauti)