Nyuma

Nilimuuliza Aisha, nikasema: Ni kwa jambo gani alikuwa akianza nalo Mtume rehema na amani ziwe juu yake anapoingia nyumbani kwake? Akasema: Kwa mswaki

Kisomo cha Kiarabu Kiarabu Fasaha (MP3)

عَنِ شُرَيْحٍ بنِ هانِئٍ قَالَ: سَأَلْتُ عَائِشَةَ، قُلْتُ: بِأَيِّ شَيْءٍ كَانَ يَبْدَأُ النَّبِيُّ صَلَّى اللهُ عَلَيْهِ وَسَلَّمَ إِذَا دَخَلَ بَيْتَهُ؟ قَالَتْ: بِالسِّوَاكِ.

Kutoka kwa Shuraihi bin Hanii amesema: Nilimuuliza Aisha, nikasema: Ni kwa jambo gani alikuwa akianza nalo Mtume rehema na amani ziwe juu yake anapoingia nyumbani kwake? Akasema: Kwa mswaki.

Shurayh ibn Hāni’ reported: I asked 'Ā'ishah, saying: What did the Prophet (may Allah's peace and blessings be upon him) use to start with upon entering his house? She said: With the Siwāk (toothstick).

Sheria ya kupiga mswaki ni ya ujumla kwa nyakati zote, na inatiwa mkazo: katika nyakati ambazo sheria imehimiza, miongoni mwake ni: Wakati wa kuingia nyumbani, na wakati wa swala, na wakati wa udhu, na baada ya kuamka kutoka usingizini, na wakati wa kubadilika kwa harufu ya kinywa.

Kumebainishwa pupa ya wanafunzi wa Maswahaba ya kuuliza kuhusu hali za Mtume rehema na amani ziwe juu yake na sunna zake; ili wamuige.

Kuchukua elimu kutoka kwa wenye elimu na kwa wale wenye kujua zaidi, kiasi ambacho aliulizwa Aisha kuhusu hali za Mtume rehema na amani ziwe juu yake wakati wa kuingia kwake nyumbani.

Uzuri wa maisha ya Mtume rehema na amani ziwe juu yake na familia yake, kiasi kwamba alikuwa akisafisha kinywa chake wakati wa kuingia.

Rejea na Daraja ya Hadithi

Kitabu na Mlango:
Sahih Muslim · Hadith Na. 253 (Fiqhi, Swala na Ibada · Hukumu za Swala na Tohara)
Daraja na Mpokezi:
Sahihi · Imepokelewa Imamu Muslim
Mfasiri na Chanzo:
HadeethEnc.com — Kiswahili (jina la mtafsiri halijatajwa katika API) · Chanzo cha Tafsiri ↗
Masharti ya Matumizi:
Leseni ya Maudhui ↗
muslim:he:3652