Nyuma

Hakuna Nabii aliyetumwa na Mwenyezi Mungu katika umma wowote kabla yangu, isipokuwa kunakuwa katika umma wake na watu wake wapendwa na watu wanaoyachukua mafundisho yake na wanafuata amri yake

Kisomo cha Kiarabu Kiarabu Fasaha (MP3)

عَنْ عَبْدِ اللهِ بْنِ مَسْعُودٍ رضي الله عنه أَنَّ رَسُولَ اللهِ صَلَّى اللهُ عَلَيْهِ وَسَلَّمَ قَالَ: «مَا مِنْ نَبِيٍّ بَعَثَهُ اللهُ فِي أُمَّةٍ قَبْلِي إِلَّا كَانَ لَهُ مِنْ أُمَّتِهِ حَوَارِيُّونَ، وَأَصْحَابٌ يَأْخُذُونَ بِسُنَّتِهِ وَيَقْتَدُونَ بِأَمْرِهِ، ثُمَّ إِنَّهَا تَخْلُفُ مِنْ بَعْدِهِمْ خُلُوفٌ يَقُولُونَ مَا لَا يَفْعَلُونَ، وَيَفْعَلُونَ مَا لَا يُؤْمَرُونَ، فَمَنْ جَاهَدَهُمْ بِيَدِهِ فَهُوَ مُؤْمِنٌ، وَمَنْ جَاهَدَهُمْ بِلِسَانِهِ فَهُوَ مُؤْمِنٌ، وَمَنْ جَاهَدَهُمْ بِقَلْبِهِ فَهُوَ مُؤْمِنٌ، وَلَيْسَ وَرَاءَ ذَلِكَ مِنَ الْإِيمَانِ حَبَّةُ خَرْدَلٍ».

Kutoka kwa Abdallah bin Masoud -radhi za Allah ziwe juu yake- kutoka kwa Mtume -rehema na amani ziwe juu yake- amesema: "Hakuna Nabii aliyetumwa na Mwenyezi Mungu katika umma wowote kabla yangu, isipokuwa kunakuwa katika umma wake na watu wake wapendwa na watu wanaoyachukua mafundisho yake na wanafuata amri yake, kisha wanakuja kutofautiana baada yao watu wanaowafuata, wanazungumza yale wasiyoyafanya, na wanafanya ambayo hawakuamrishwa, atakayepigana nao kwa mkono wake basi huyo ndio muumini, na atakayepigana nao kwa moyo wake basi naye ni muumini, na atakayepigana nao kwa ulimi wake basi naye ni muumini, na hakuna zaidi ya hapo katika imani punje ndogo ya Haradali" (yaani kwa asiyefanya hivyo hana imani hata punje ndogo).

‘Abdullah ibn Mas‘ūd (may Allah be pleased with him) reported that the Messenger of Allah (may Allah's peace and blessings be upon him) said: "No prophet had been sent before me by Allah except that he had disciples and companions from his nation who adhered to his way and followed his command. They were, then, succeeded by successors who would say what they did not do and do what they were not commanded to do. Whoever strives against them with his hand is a believer; whoever strives against them with his tongue is a believer; whoever strives against them with his heart is a believer; and beyond that, there is no mustard seed's weight of faith."

Himizo la kupambana na wanaokwenda kinyume na sheria kwa kauli zao na vitendo vyao.

Moyo kutokukemea uovu ni dalili ya udhaifu wa imani au kutoweka kwake.

Mwenyezi Mungu Mtukufu aliwafanyia wepesi Manabii kuwapata wenye kubeba ujumbe wao baada yao.

Atakayetaka kusalimika basi anatakiwa kufuata njia ya Manabii; kwa sababu kila njia isiyokuwa njia yao ni maangamivu na upotovu.

Kila zama zinavyozidi kuwa mbali na Mtume rehema na amani ziwe juu yake na Masahaba zake radhi za Allah ziwe juu yao watu huzidi kuacha mafundisho na kufuata matamanio na kuzusha mambo ya uzushi.

Kumebainishwa daraja za Jihadi, nakuwa ni kwa mkono kwa mwenye kuweza kuuondoa uovu, kama wasimamizi na viongozi na watawala, na kwa kauli inakuwa kwa kubainisha haki na kuwalingania watu, na kwa moyo inakuwa kwa kuukemea uovu na kutoupenda au kuuridhia.

Ulazima wa kuamrisha mema na kukataza uovu.

Rejea na Daraja ya Hadithi

Kitabu na Mlango:
Sahih Muslim · Hadith Na. 50 (Aqidah na Misingi ya Imani · Tawhid na Kumtii Mwenyezi Mungu)
Daraja na Mpokezi:
Sahihi · Imepokelewa Imamu Muslim
Mfasiri na Chanzo:
HadeethEnc.com — Kiswahili (jina la mtafsiri halijatajwa katika API) · Chanzo cha Tafsiri ↗
Masharti ya Matumizi:
Leseni ya Maudhui ↗
muslim:he:3480