Nyuma

Nilimuuliza Aisha nikasema: Vipi kuhusu mwenye hedhi analipa swala na wala halipi swala?

Kisomo cha Kiarabu Kiarabu Fasaha (MP3)

عَنْ مُعَاذَةَ قَالَتْ: سَأَلْتُ عَائِشَةَ، فَقُلْتُ: مَا بَالُ الْحَائِضِ تَقْضِي الصَّوْمَ، وَلَا تَقْضِي الصَّلَاةَ؟ فَقَالَتْ: أَحَرُورِيَّةٌ أَنْتِ؟ قُلْتُ: لَسْتُ بِحَرُورِيَّةٍ، وَلَكِنِّي أَسْأَلُ. قَالَتْ: كَانَ يُصِيبُنَا ذَلِكَ، فَنُؤْمَرُ بِقَضَاءِ الصَّوْمِ، وَلَا نُؤْمَرُ بِقَضَاءِ الصَّلَاةِ.

Kutoka kwa Muadha amesema: Nilimuuliza Aisha nikasema: Vipi kuhusu mwenye hedhi analipa swala na wala halipi swala? Akasema: Hivi wewe ni mtu kutoka Haruuraa? (mji walikozusha fitina baina ya waislamu) Akasema: Hapana: Mimi si mtu kutoka Haruuraa, bali mimi ninauliza tu, akasema: Tulikuwa tukipatwa na hilo, tunaamrishwa kulipa swaumu, na wala hatuamrishwi kulipa swala.

Mu‘ādhah reported: I asked ‘Ā’ishah: Why does the menstruating woman make up for her missed fasts but does not make up for the missed prayers? She said: Are you a Harūriyyah woman? I said: I am not a Harūriyyah woman, but I am just asking. She said: That would happen to us, so we were ordered to make up for the fasts, but were not ordered to make up for the prayers.

Kumkemea kila mwenye kuuliza swali la ukorofi na mjadala usio na faida.

Haruuria imenasibishwa na mji ulioko karibu na Kufa (Iraq), na unaitwa "Haruuraa": kulikuwa na kundi la Makhawariji (wanaojitoa katika kumtii kiongozi wao), alimfananisha nao katika mambo yao, na wingi wa maswali yao, na ukaidi wao.

Mwalimu anatakiwa kumbaini aliyemtaka kujifunza na kumpa muongozo.

Kujibu kwa nukuu ni bora; kwa sababu Aisha radhi za Mwenyezi Mungu ziwe juu ziwe juu yake, hakujali maana aliyoikusudia muulizaji; na hii ni kwa sababu kujibu kwa hoja hukata zaidi mzozo.

Kujisalimisha katika hukumu za Mwenyezi Mungu na Mtume wake rehema na amani ziwe juu yake, hata kama mja hatojua hekima yake.

Amesema Nawawi: Maana ya kauli ya Aisha radhi za Mwenyezi Mungu ziwe juu yake kuwa kundi katika Makhawariji (wanaotoka katika kuwatii viongozi) humuwajibishia mwenye hedhi kulipa swala zilizompita wakati wa hedhi, jambo ambalo ni kinyume na makubaliano ya waislamu, na kiulizo hiki alichotumia Aisha kumuuliza ni kiulizo cha kumkemea mtu, yaani: Huu ni mfumo wa Haruria na ni mfumo mbaya mno.

Rejea na Daraja ya Hadithi

Kitabu na Mlango:
Sahih Muslim · Hadith Na. 335 (Fiqhi, Swala na Ibada · Hukumu za Swala na Tohara)
Daraja na Mpokezi:
Sahihi · Wamekubaliana Bukhari na Muslim juu ya usahihi wake
Mfasiri na Chanzo:
HadeethEnc.com — Kiswahili (jina la mtafsiri halijatajwa katika API) · Chanzo cha Tafsiri ↗
Masharti ya Matumizi:
Leseni ya Maudhui ↗
muslim:he:3449