Nyuma

Muosheni mara tatu, au mara tano au zaidi ya hapo, mkiona kuna haja ya kuzidisha, kwa maji na mkunazi, na mwisho muweka kafuri -au chochote katika kafuri-, mkimaliza nipeni idhini

Kisomo cha Kiarabu Kiarabu Fasaha (MP3)

عَنْ أُمِّ عَطِيَّةَ رَضيَ اللهُ عنها قَالَتْ: تُوُفِّيَتْ إِحْدَى بَنَاتِ النَّبِيِّ صَلَّى اللهُ عَلَيْهِ وَسَلَّمَ، فَخَرَجَ النَّبِيُّ صَلَّى اللهُ عَلَيْهِ وَسَلَّمَ فَقَالَ: «اغْسِلْنَهَا ثَلاَثًا، أَوْ خَمْسًا أَوْ أَكْثَرَ مِنْ ذَلِكَ، إِنْ رَأَيْتُنَّ بِمَاءٍ وَسِدْرٍ، وَاجْعَلْنَ فِي الآخِرَةِ كَافُورًا -أَوْ شَيْئًا مِنْ كَافُورٍ-، فَإِذَا فَرَغْتُنَّ فَآذِنَّنِي»، قَالَتْ: فَلَمَّا فَرَغْنَا آذَنَّاهُ، فَأَلْقَى إِلَيْنَا حِقْوَهُ، فَقَالَ: «أَشْعِرْنَهَا إِيَّاهُ»، وَقَالَتْ: وَجَعَلْنَا رَأْسَهَا ثَلاَثَةَ قُرُونٍ.

Kutoka kwa Ummu Atwiya radhi za Mwenyezi Mungu ziwe juu yake amesema: Alifariki mmoja kati ya mabinti wa Mtume rehema na amani ziwe juu yake, akatoka Mtume rehema na amani ziwe juu yake akasema: "Muosheni mara tatu, au mara tano au zaidi ya hapo, mkiona kuna haja ya kuzidisha, kwa maji na mkunazi, na mwisho muweka kafuri -au chochote katika kafuri-, mkimaliza nipeni idhini" Anasema: tulipomaliza tulimpa idhini, akatupatia kikoi chake, akasema: "Mfunikeni kwa kikoi hiki", anasema: Na tukafanya (nywele za) kichwa chake kuwa mafungu matatu.

’Umm ‘Atiyyah (may Allah be pleased with her) reported: One of the daughters of the Prophet (ﷺ) passed away, so the Prophet (ﷺ) went out and said: "Wash her three times, or five times, or more if you find that necessary. Wash her with water and Sidr (ground lote leaves), add camphor—or a pinch of camphor—to water in the last time, and let me know when you finish." She said: When we finished, we told him, so he gave us his lower garment and said: "Let it be the first thing you shroud her in." She said: We plaited her hair into three braids.

Uwajibu wa kumuosha maiti wa kiislamu, na kuwa hilo ni faradhi kifaya (wakipatikana wanaotosheleza madhambi yanawaondokea wengine).

Mwanamke haoshwi ila na wanawake wenzake, na mwanaume haoshwi ila wanaume, isipokuwa wale walioruhusiwa kama mwanamke pamoja na mume wake, na mjakazi na bosi wake, hao wote kila mmoja anaruhusiwa kumuosha mwenzake.

Josho linakuwa kwa miosho mitatu, isipotosha, basi mitano, na isipotosha, itazidishwa zaidi ya hapo, kulingana na masilahi na haja ya kufanya hivyo, na baada ya hapo ikiwa najisi itatoka katika mwili wake, itazibwa sehemu unapotoka udhia huo.

Atakamilisha muoshaji uoshaji wake kwa witiri, tatu, au tano, au saba.

Amesema Assanadi: Hakuna kikomo katika kumuosha maiti bali kinachotakiwa ni kumsafisha, lakini ni lazima kuzingatia witiri.

Maji yawe pamoja na Mkunazi; kwa sababu hutakatisha, na kuufanya mwili wa maiti kuwa mkavu.

Maiti hutiwa manukato kwa josho lake la mwisho, ili maji yasimalizike, na marashi yawe ya kafuri, kwa sababu pamoja na harufu nzuri, huukaza mwili, na kuufanya usiharibike haraka.

Kuanza kwa kuosha viungo vitukufu, navyo ni vile vya kulia, na viungo vya udhu.

Kupendeza kuchana nywele za maiti na kuzifunga mafundo matatu, na kuziweka nyuma ya maiti.

Inafaa kusaidizana katika kumuosha maiti lakini asihudhurie ila yule anayehitajika.

Kutaka baraka kupitia athari za Mtume rehema na amani ziwe juu yake kama mavazi yake, na hili ni jambo maalumu kwake, halivuki kwenda kwa mtu mwingine katika wanachuoni na watu wema; kwa sababu mambo hayo yanahitaji msingi wa sheria, na Maswahaba hawakuwahi kulifanya hilo na yeyote katu; na ni kwa sababu kufanywa hilo na mtu mwingine ni sababu ya kuingia katika ushirikina na fitina kwa atakayetakwa baraka.

Inafaa kumpa kazi mtu mwaminifu kwa kile alichoaminiwa kwacho, ikiwa anastahiki kupewa kazi.

Rejea na Daraja ya Hadithi

Kitabu na Mlango:
Sahih Muslim · Hadith Na. HE-1751 (Muslim — bado haijapangwa (ya muda) · Hadith zilizogunduliwa hivi karibuni (ya muda))
Daraja na Mpokezi:
Sahihi · Wamekubaliana Bukhari na Muslim juu ya usahihi wake
Mfasiri na Chanzo:
HadeethEnc.com — Kiswahili (jina la mtafsiri halijatajwa katika API) · Chanzo cha Tafsiri ↗
Masharti ya Matumizi:
Leseni ya Maudhui ↗
muslim:hadeethenc-provisional:1751